หน้าแรกฟุตบอลยุโรปยูโรป้า ลีก"อาร์เซนอล"ใช้สำรองถล่มดันดอล์ก3-0

“อาร์เซนอล”ใช้สำรองถล่มดันดอล์ก3-0

ศึกฟุตบอลยูฟ่า ยูโรปาลีก รอบแบ่งกลุ่ม นัดที่ 2 กลุ่ม บี เมื่อคืนวันที่ 29 ต.ค.ที่ผ่านมา “ปืนใหญ่” อาร์เซนอล ทีมดังแห่งศึกพรีเมียร์ลีก อังกฤษ เปิดรังอาร์เซนอล สเตเดี้ยม ต้อนรับ ดันดอล์ก แชมป์ลีกสูงสุดไอร์แลนด์ เกมนี้เจ้าบ้านของกุนซือ มิเกล อาร์เตต้า ตัดสินใจให้ตัวสำรองลงสนามเกือบยกทีม โดยเฉพาะแนวรุกให้ เอ็ดดี้ เอ็นเคเทียห์ ยืนเป็นกองหน้าตัวเป้า

เกมนี้ “ปืนใหญ่” จัดการไล่ซัดประตูได้จาก เอ็ดดี้ เอ็นเคเตียห์ ในนาทีที่ 42, โจ วิลล็อค ในนาทีที่ 44 และ นิโกลัส เปเป้ ในนาทีที่ 46 หมดเวลาการแข่งขัน อาร์เซนอล เป็นฝ่ายชนะ 3-0 รั้งจ่าฝูงกลุ่มนี้ต่อไป มี 6 คะแนนจากการคว้าชัย 2 เกมซ้อน ส่วน ดันดอล์ก รั้งบ๊วยยังไม่มีคะแนนจากการแพ้ทั้ง 2 เกม

รายชื่อ 11 ผู้เล่นตัวจริงทั้งสองทีม
อาร์เซนอล – อเล็กซ์ รูนาร์สสัน, เซดริก ซัวเรส, ชโคดราน มุสตาฟี่, เซอัด โคลาซินัค, ไอนส์ลี่ย์ มิตแลนด์-ไนล์ส, โจ วิลล็อค, โมฮาเม็ด เอลเนนี่, กรานิก ชาก้า, รีสส์ เนลสัน, เอ็ดดี้ เอ็นเคเทียห์, นิโกล่าส์ เปเป้

ดันดอล์ก – แกรี่ โรเจอร์ส, เบรน การ์ตแลนด์, แอนดี้ บอยล์, แดเนียล เคลียรี่, จอห์น เมาท์นี่ย์, ฌอน มาร์รี่ย์, คริส ชิลด์ส, แพทริค แม็คเคเลนี่ย์, คาแมรอน ดัมมิแกน, แพ็ต โฮแบน, ไมเคิ่ล ดัฟฟี่

ผลฟุตบอลยูฟ่า ยูโรปาลีก
กลุ่ม เอ
โรม่า เสมอ ซีเอสเคเอ โซเฟีย 0-0
ซีเอฟอาร์ คูลจ์ เสมอ ยัง บอยส์ เบิร์น 1-1

กลุ่ม บี
อาร์เซนอล ชนะ ดันดอล์ค 3-0
โมลด์ ชนะ ราปิด เวียนนา 1-0

กลุ่ม ซี
สลาเวีย ปราก ชนะ ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น 1-0
นีซ ชนะ ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า 1-0

กลุ่ม ดี
เบนฟิก้า ชนะ สตองดาร์ด ลีแอช 3-0
กลาสโกว์ เรนเจอร์ส ชนะ เลช พอซนัน 1-0

กลุ่ม อี
โอโมเนีย นิโคเซีย แพ้ พีเอสวี ไอน์ดโฮเฟ่น 1-2
กรานาด้า เสมอ พีเอโอเค ซาโลนิก้า 0- 0

กลุ่ม เอฟ
เรอัล โซเซียดัด แพ้ นาโปลี 0-1
อาแซด อัล์คมาร์ ชนะ ริเยก้า 4-1

กลุ่ม จี
เออีเค เอเธนส์ แพ้ เลสเตอร์ 1-2
ซอร์ย่า แพ้ บราก้า 1-2

กลุ่ม เอช
เอซี มิลาน ชนะ สปร์ต้า ปราก 3-0
ลีลล์ เสมอ กลาสโกว์ เซลติก 2-2

กลุ่ม ไอ
คาราบัค แพ้ บียาร์เรอัล 1-3
ซีวาสสปอร์ แพ้ มัคคาบี้ เทล อาวีฟ 1-2

กลุ่ม เจ
แอลเอเอสเค ลินส์ ชนะ ลูโดโกเร็ตส์ รัซกราด 4-3
รอยัล อันท์เวิร์ป ชนะ สเปอร์ส 1-0

กลุ่ม เค
ซีเอสเคเอ มอสโก เสมอ ดินาโม ซาเกร็บ 0-0
เฟเยนูร์ด แพ้ โวล์ฟสแบร์เกอร์ 1-4

กลุ่ม แอล
เกนท์ แพ้ ฮอฟเฟนไฮม์ 1-4
เซอร์เวน่า ซเวซด้า ชนะ สโลวาน ลิเบอเรช 5-1

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular